Home / Thần tượng Kpop / Profile thành viên BTOB : Born to Beat

Profile thành viên BTOB : Born to Beat

btob

Khi bạn bắt gặp 1 chàng trai xấu xa trên đường phố, phản ứng đầu tiên của bạn là chạy trốn. Tuy nhiên nhữn chàng trai xấu tính Hàn Quốc này sẽ không làm gì bạn đâu. Giai điệu âm nhạc của họ sẽ hòa nguyện với nhịp đập của trái tim bạn. Họ là ‘Born to Beat”. BTOB

Giới thiệu nhóm BTOB

BTOB hay Born To Beat được thành lập vào năm 2012 bởi công ty Cube Entertainment. Nhóm lần đầu xuất hiện trong một chương trình mà họ cần để hoàn thành tất cả các nhiệm vụ và đánh bại những thách thức để tồn tại.

AMAZON ( Idol MASTER ZONE) đã chọn BTOB là nhóm đầu tiên cho chương trình thực tế của mình.Ban đầu nhóm gồm 5 thành viên là Seo Eunkwang, Lee Minhyuk, Lim Hyunsik, Jung IlHoon và Lee Minwoo.

Thật không may, Lee Minwoo không thể tiếp tục cuộc hành trình vì lý do sức khỏe. các fan hâm mộ của nhóm rất buồn những không thể làm gì hơn.

Vào tháng 3 năm 2012, BTOB được giới thiệu trên YouTube Channel và thể hiện tài năng của mình.các bài hát “Insane”, “Imagine” và nhiều bài khác đã được trình diễn bởi BTOB.

Chưa dừng lại ở đó, vào tháng 1 năm 2013 Họ đã trình diễn tài năng của mình cho 7000 fans trên toàn thế giới tại Jamsil Indoor Stadium, trong trường trình United Cube Concert do  Cube Entertainment tổ chức.

Tháng 4/2013 Nhóm comeback với single mới  . BTOB tổ chức họp fan tại Đài loan với cả ngàn người hâm mộ tham gia.

và tháng 1 năm  2014, một năm mới đã bắt đầu! Họ phát hành teaser của  Ddui Ddui bbang bbang. Vào tháng 2 năm 2014, Beep beep bài hát đã được tải lên trên YouTube.

Nhóm debut ở Nhật Bản dưới sự quản lý của Japan’ Kiss entertainment

Fan BTOB đã rất mong chờ các dự án mới cảu nhóm. Fan hâm mộ địa phương và quốc tế đã ủng hộ  album phát hành bởi Kiss Entertainment đã đạt đến 70.000 doanh số và xếp hạng thứ 2 đến Nhật Bản.

Cuộc hành trình của BTOB luôn tràn đầy màu sắc . Họ là những chàng trai xấu tính với trái tim ấm ấp.

Eunkwang

Eunkwang

Nghệ danh: Eunkwang
Tên thật: Seo Eunkwan
Nicknames: Seo-Eunkwang-Chang-Luck
Ngày sinh: November 22, 1990
Nơi sinh: South Korea
Nhóm máu: A
Chiều cao: 173 cm
Cân nặng: 62 kg
Vị trí trong nhóm: Leader, Main Vocalist
Học vấn: Modern K Music Academy; Dongshin University, Major in Applied Music

Minhyuk

Minhyuk

Nghệ danh: Minhyuk
Tên thật: Lee Minhyuk
Nicknames: Hamster, Heota
Ngày sinh: November 29, 1990
Nơi sinh: South Korea
Nhóm máu: A
Chiều cao: 173 cm
Cân nặng: 61 kg
Vị trí trong nhóm: Lead Rapper, Vocalist, Face of the Group
Học vấn: Dankook University, Major in Music

Changsub

Changsub

Nghệ danh: Changsub
Tên thật: Lee Changsub
Ngày sinh: February 26, 1991
Nơi sinh: South Korea
Nhóm máu: O
Chiều cao: 177 cm
Cân nặng: 64 kg
Vị trí trong nhóm: Lead Vocalist
Học vấn: Modern K Music Academy; Howon University, Major in Applied Music

Hyunsik

Nghệ danh: Hyunsik
Tên thật: Im Hyunsik
Nicknames: Music Sik, Rhyme King
Ngày sinh: March 7, 1992
Nơi sinh: South Korea
Nhóm máu: A
Chiều cao: 177 cm
Cân nặng: 66 kg
Vị trí trong nhóm: Main Dancer, Lead Vocalist
Học vấn: Howon University, Major in Applied Music

Peniel

Nghệ danh: Peniel
Tên thật: Shin Donggeun/Shin Peniel D.
Ngày sinh: March 10, 1993
Nơi sinh: Chicago, Illinois, USA
Nhóm máu: AB
Chiều cao: 175 cm
Cân nặng: 63 kg
Vị trí trong nhóm: Lead Dancer, Rapper, Vocalist
Học vấn: Hanyang University, Major in International Studies

Ilhoon

Ilhoon

Nghệ danh: Ilhoon
Tên thật: Jung Ilhoon
Ngày sinh: October 4, 1994
Nơi sinh: Seoul, South Korea
Nhóm máu: B
Chiều cao: 176 cm
Cân nặng: 64 kg
Vị trí trong nhóm: Main Rapper, Vocalist
Học vấn: Seongteo Elementary School, Bongeun High School, Hanlim Arts High School, Korean College of Media & Arts, Department of Theatre

Sungjae

Sungjae

Nghệ danh: Sungjae
Tên thật: Yook Sungjae
Ngày sinh: May 2, 1995
Nơi sinh: Suwon, Gyeonggi-do, South Korea
Nhóm máu: A
Chiều cao: 180 cm
Cân nặng: 68 kg
Vị trí trong nhóm: Lead Vocalist, Rapper, Maknae
Học vấn: Hanlim Arts High School; Dongshin University

Loading...

Có phải bạn đang tìm:

  • btob profile
  • btob thành viên
  • nhom btob
  • thong tin thanh vien btob
  • thông tin nhóm btob
  • btob tin tuc
  • thành viên btob
  • ten day du cua cac thanh vien btob
  • xem tiểu sử btob
  • thông tin các thành viên btob

About Mad Sheep

Check Also

Fan không hài lòng vì Changsub (BTOB) phủ nhận tin đồn hẹn hò dù bằng chứng rành rành

Share now~FacebookGoogle+Twitteremail Lá chắn ‘chúng tôi chỉ là bạn bè’ liệu có còn tác dụng …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

BOT MÒ PASS ĂN CẶC À * Time limit is exhausted. Please reload the CAPTCHA.