Home / Tin K-Drama / Danh sách đề cử Giải thưởng phim truyền hình Hàn Quốc – Korean Drama Awards 2017

Danh sách đề cử Giải thưởng phim truyền hình Hàn Quốc – Korean Drama Awards 2017

Share now~Share on FacebookShare on Google+Tweet about this on TwitterEmail this to someone

Danh sách đề cử Giải thưởng phim truyền hình Hàn Quốc – Korean Drama Awards 2017

• Daesang
Kim Sang Joong – MBC “Rebel Hong Gil Dong”
Kim Young Chul – KBS “Father is Strange”
Cha In Pyo – KBS “Laurel Tree Tailors”
Choi Min Soo – MBC “Man Who Dies To Live”
Han Suk Kyu – SBS “Romantic Doctor Teacher Kim”

• Drama hay nhất
KBS “Moonlight Drawn by Clouds”
KBS “Chief Kim”
tvN “Goblin”
MBC “Rebel Hong Gil Dong”

• Nam diễn viên xuất sắc nhất
Kwon Yul – SBS “Whisper”
Kim Ji Suk – MBC “Rebel Hong Gil Dong”
Nam Goong Min – KBS “Chief Kim”
Park Bo Gum – KBS “Moonlight Drawn by Clouds”
Lee Dong Wook – tvN “Goblin”

• Nữ diễn viên xuất sắc nhất
Kang Ye Won – MBC “Man Who Dies To Live”
Gong Hyo Jin – SBS “Jealousy Incarnate”
Kim Go Eun – tvN “Goblin”
Im Yoona (SNSD) – MBC “The King in Love”
Honey Lee – MBC “Rebel Hong Gil Dong”

• Nam diễn viên ưu tú
Min Jin Woong – KBS “Father is Strange”
Ahn Jae Hong – KBS “Fight My Way”
Yoon Kyun Sang – MBC “Rebel Hong Gil Dong”
Lee Ki Woo – JTBC “Woman of Dignity”
Jeon No Min – MBC “Ruler: Master of the Mask”

• Nữ diễn viên ưu tú
Nam Ji Hyun – SBS “Suspicious Partner”
Park Se Young – SBS “Whisper”
Song Ha Yoon – KBS “Fight My Way”
Yoo In Na – tvN “Goblin”
Lee Il Hwa – KBS “Chief Kim”

XEM THÊM  [tvN] Giới thiệu nội dung phim "Cô dâu của Thủy Thần" 2017

• Nam diễn viên tân binh
Kwak Dong Yeon – KBS “Moonlight Drawn by Clouds”
Nam Joo Hyuk – MBC “Weightlifting Fairy Kim Bok Joo”
Kim Myung Soo (INFINITE) – MBC “Ruler: Master of the Mask”
Yook Sung Jae (BTOB) – tvN “Goblin”
Jung Jin Young (B1A4) – KBS “Moonlight Drawn by Clouds”

• Nữ diễn viên tân binh
Go Won Hee – KBS “Strongest Deliveryman”
Kim Se Jeong – KBS “School 2017”
Park Eun Bin – MBC “Father, I’ll Take Care of You”
Seo Hyun (SNSD) – MBC “Bad Thief Good Thief”
Lee Se Young – KBS “Laurel Tree Tailors”

• OST hay nhất
Gummy: “Because I Love You” – SBS “My Sassy Girl”
DinDin: “Must Be The Money” – KBS “Chief Kim”
Soyou: “I Miss You” – tvN “Goblin”
Son Dong Woon: “Dreaming Now” – SBS “Defendant”
Crush: “Beautiful” – tvN “Goblin”

• Biên kịch xuất sắc nhất
Kim Min Jung – KBS “Moonlight Drawn by Clouds”
Kim Eun Sook – tvN “Goblin”
Park Hye Jin – MBC “Ruler: Master of the Mask”
Park Jae Bum – KBS “Chief Kim”
Hwang Jin Young – MBC “Rebel Hong Gil Dong”

• Đạo diễn xuất sắc nhất:
Kim Sung Yoon – KBS “Moonlight Drawn by Clouds”
Kim Jin Man – MBC “Rebel Hong Gil Dong”
No Do Cheol – MBC “Ruler: Master of the Mask”
Lee Eung Bok – tvN “Goblin”
Lee Jae Hoon – KBS “Chief Kim”

Tổng hợp: Thỏ – K Crush

Loading...
Share now~Share on FacebookShare on Google+Tweet about this on TwitterEmail this to someone

About Mad Sheep

Check Also

mat-na-quan-chu-gunjuvn-fb

Giám đốc MBC ghé thăm đoàn phim “Mặt Nạ Quân Chủ” vì rating khả quan

Share now~ Đại diện đài MBC Kim Jang Kyum vừa ghé thăm đoàn làm phim …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

BOT MÒ PASS ĂN CẶC À * Time limit is exhausted. Please reload the CAPTCHA.